Luna Foundation Guard ya sami dala biliyan 1.5 a cikin BTC don ƙarfafa ajiyarsa na shahararren bargacoin, US Terra.

 

Stablecoins su ne cryptocurrencies da aka ƙera don danganta ƙimar kasuwar su zuwa kaddarorin da suka fi tsayi.Wannan sabuwar yarjejeniya ta Luna Foundation Guard ta kawo shi kusa da burinsa na tara dala biliyan 10 a cikin bitcoin don tallafawaUS Terra stablecoin, ko UST.

Do Kwon, co-kafa, kuma Shugaba na Terraform Labs, wanda ya kaddamar da Terra blockchain, ya ce yana sa ran isa da $10 biliyan burin a karshen na uku kwata.

Ajiye yanzu yana riƙe da kusan dala biliyan 3.5 a cikin bitcoin, wanda ya sa UST FX Reserve ya zama babban mai riƙe bitcoin 10 a duniya.Hakanan yana riƙe dala miliyan 100 a cikin wani cryptocurrency, bala'i.

A cikin sabon saye na bitcoin a wannan makon, Luneng Fund Guard ya kammala yarjejeniyar OTC na dala biliyan 1 tare da Farawa, babban dillalin cryptocurrency, kan dala biliyan 1 na UST.Hakanan ya sayi dala miliyan 500 na bitcoin daga asusun shinge na cryptocurrency Three Arrows Capital.

US Terra kuma ya shiga manyan 10 cryptocurrencies ta hanyar babban kasuwa, a cewar CoinGecko.

"Wannan shi ne karo na farko da za ku fara ganin wani kuɗaɗen kuɗi wanda ke ƙoƙarin bin ƙa'idar Bitcoin," in ji Kwon.Yana yin fare mai ƙarfi cewa adana manyan ajiyar kuɗin waje a cikin nau'in kuɗi na dijital zai zama girke-girke na nasara."

"Hukumar shari'a har yanzu tana kan ingancin wannan, amma ina ganin hakan alama ce saboda yanzu muna rayuwa ne a zamanin da ake yawan bugu da kudade lokacin da aka siyasantar da manufofin hada-hadar kudi kuma akwai 'yan kasa da ke tsara kansu don kokarin kawo tsarin komawa zuwa mafi kyawun tsarin kuɗi,” Kwon ya kara da cewa.

Canjin canjin kuɗi na Cryptocurrency da manyan sayayya na hukumomi

A ranar Alhamis, farashin bitcoin ya fadi da kashi 9.1 cikin dari.Luna, alamar gudanarwa na Terra blockchain, ya ragu da kashi 7.3 cikin ɗari.Yunkurin yana zuwa a lokaci guda tare da faɗuwar faɗuwar hannun jari.

Lokaci na ƙarshe da ƙungiyar escrow Foundation Luna ta sayi dala biliyan 1 a cikin bitcoin, bitcoin ya kai dala 48,000 a karon farko tun ranar 31 ga Disamba kuma Luna ya kai wani matsayi.

Joel Kruger, masanin dabarun kasuwa a rukunin LMAX ya ce "Sayen kamfanoni na bitcoin na iya tasiri sosai ga darajar kudin da kuma sararin samaniya."Tare da ƙarin buƙatun cibiyoyi yana zuwa ƙara yawan kuɗi da sha'awar dogon lokaci, yayin tabbatar da ajin kadari. "

Baya ga cike ma'ajiyar ta, bangarorin wannan sabuwar yarjejeniya suna kan manufa don cike gibin da ke tsakanin kudaden gargajiya da dandamali da ka'idoji na cryptocurrency.

"A al'adance, akwai wannan rarraba inda mahalarta kasuwar cryptocurrency ke shiga, kuma Terra yana kan ƙarshen wannan rarrabuwar, wanda 'yan asalin cryptocurrency suka tsara don 'yan asalin cryptocurrency," in ji Josh Lim, shugaban abubuwan haɓakawa a Farawa Global Trading.

Ya kara da cewa "Har yanzu akwai wani lungu da sako na kasuwa wanda ya kasance na cibiyoyi."Har yanzu suna jira don siyan bitcoin, saka shi cikin ajiyar sanyi, ko yin abubuwa kamar makomar CME akan bitcoin.Su yanki ne na kasuwa da ya rabu sosai, kuma Genesus yana ƙoƙarin cike wannan gibin da samun ƙarin jarin cibiyoyi zuwa ga gasa a duniya. "

Farawa yana ɗaya daga cikin manyan kasuwancin bada lamuni a cikin sararin cryptocurrency.Ta hanyar shiga cikin wannan ma'amala tare da Luna Foundation Guard, kamfanin yana gina ajiyarsa a cikin Luna da USTs kuma yana amfani da su don yin hulɗa tare da takwarorinsu na aro waɗanda za su so su shiga cikin yanayin yanayin cryptocurrency cikin tsaka tsaki.

Wannan kuma yana ba da damar Farawa don ware wasu kadarorin Terra ga takwarorinsu waɗanda za su iya samun wahalar karɓar su a musayar.

"Saboda mun fi zama abokan hulɗar cibiyoyi waɗanda suka saba da su - tare da ƙarin kasuwancin tabo, ɓangaren OTC - muna iya samo asali a babban sikeli sannan mu rarraba wa mutane," in ji Lim.

Kara karantawa


Lokacin aikawa: Mayu-06-2022