Tare da ƙasa da kwanaki 100 zuwa raguwar bitcoin na gaba, duk idanu suna kan mafi girma cryptocurrency a duniya.

Ga masu sha'awar crypto, masu hakar ma'adinai da masu saka hannun jari, ana ɗaukar wannan muhimmin ci gaba wanda zai ba da la'akari da yawa ga ayyukan su.

Menene "rabi" kuma menene zai faru idan ya faru?

Rabawar bitcoin ko “Rabin Raɓawa” wata hanya ce ta ɓarnawa wacce mahaliccin cryptocurrency, Satoshi Nakamoto, ke shiryawa cikin hanyar sadarwar Bitcoin, yana faruwa duk bayan shekaru huɗu.

Taron aiki ne na ka'idar bitcoin kuma ana hasashen zai faru a watan Mayu 2020, wanda zai rage adadin toshe ladan ga masu hakar ma'adinai daga 12.5 zuwa 6.25.

Me yasa wannan yake da mahimmanci ga masu hakar ma'adinai?

Halvings wani muhimmin bangare ne na tsarin tattalin arzikin cryptocurrency da abin da ya bambanta shi da kudaden gargajiya.

An tsara kuɗaɗen fiat na yau da kullun tare da wadatar da ba ta da iyaka kuma galibin ƙungiyar gwamnati ce ke sarrafa su.

A gefe guda kuma, an tsara cryptocurrencies kamar bitcoin don zama kuɗi mai lalacewa, wanda aka ba da shi ta hanyar da ba ta dace ba ta hanyar ka'ida ta gaskiya.

Akwai bitcoins miliyan 21 ne kawai ke yawo kuma ƙasa da miliyan 3 suka rage don fitarwa.Saboda wannan karancin, ana ganin hakar ma'adinai a matsayin damar da ta dace don samun sabbin tsabar kudi.

Menene zai faru da hakar ma'adinan bitcoin bayan taron raguwa na ƙarshe?

Yana da mahimmanci a fahimci abin da ke kan gaba ga al'ummar haƙar ma'adinai na bitcoin kafin taron ragi ya faru.

Taron raba rabin watan Mayun 2020 zai kasance irinsa na uku.A cikin duka, za a sami 32 kuma bayan waɗannan sun faru, za a rufe samar da bitcoin.Bayan wannan, kudaden ma'amala daga masu amfani za su zama abin ƙarfafawa ga masu hakar ma'adinai don tabbatar da blockchain.

A halin yanzu, ƙimar zantawar hanyar sadarwar bitcoin tana kusan hashes 120 a cikin daƙiƙa guda (EH/s).An kiyasta cewa hakan na iya ci gaba da karuwa kafin raguwar a watan Mayu.

Da zarar raguwar ta faru, injinan hakar ma'adinai waɗanda ke da ƙarfin ƙarfin sama da 85 J/TH (mai kama da na samfuran Antminer S9) na iya daina samun riba.Ci gaba da karantawa don gano yadda masu hakar ma'adinai zasu iya shirya mafi kyau don duk wannan.

Ta yaya masu hakar ma'adinai za su yi shiri don rangwame mai zuwa?

Yayin da fannin hakar ma'adinai na dijital ya girma a cikin shekaru, an ba da fifiko mafi girma kan fahimtar tsarin rayuwa na kayan aikin hakar ma'adinai.

Wata babbar tambaya da yawancin masu hakar ma'adinai na iya yin tunani ita ce:Me zai faru idan farashin bitcoin bai canza ba da zarar raguwa ya faru?

A halin yanzu, yawancin (kashi 55) na haƙar ma'adinai na bitcoin ana gudanar da su ta hanyar tsofaffin ƙirar ma'adinai waɗanda ba su da inganci.Idan farashin bitcoin bai canza ba, yawancin kasuwa na iya yin gwagwarmaya don samun riba a ma'adinai.

Masu hakar ma'adinai waɗanda suka saka hannun jari a cikin kayan aiki tare da duk wannan a zuciyarsu za su yi kyau a lokacin da ke gaba, yayin da masu hakar ma'adinai marasa inganci, ci gaba da aiki ba za su sake yin ma'anar tattalin arziki ba.Don ci gaba da gaba, mafi yawan masu hakar ma'adinai na zamani na iya ba masu aiki damar yin gasa mai ƙarfi.

Bitmainsuna aiki tuƙuru don tabbatar da an gina injunansu don duniyar “bayan rabin rabi”.Misali, Bitmain'sAntBoxna iya rage farashin gine-gine da lokutan turawa da kashi 50 cikin ɗari, yayin da kuma ke ɗaukar masu hakar ma'adinai 180 17 Series.Bitmain kuma kwanan nan ya sanar da sabon-tsaraAntminer S19 jerin.

Gabaɗaya, wannan lokaci ne mai kyau ga masu hakar ma'adinai su sake kimanta gonakinsu na yanzu da kuma saitin su.An tsara gonar ku don haƙar ma'adinai don ingantaccen aiki?An horar da ma'aikatan ku akan mafi kyawun ayyuka don kula da kayan aiki?Amsa ga waɗannan faɗakarwa zai taimaka wajen shirya masu hakar ma'adinai don aiki a cikin dogon lokaci.

 

Da fatan za a ziyarciwww.asicminerstore.comdon siyan jerin Antminer S19 da S19 Pro.


Lokacin aikawa: Maris 23-2020