Wata rana a cikin Janairu shekaru goma sha biyu da suka wuce, masu zanga-zangar sun mamaye filin shakatawa na Zukoti a kan Wall Street don nuna rashin amincewa da rashin daidaiton tattalin arziki, kuma a lokaci guda wani mai haɓakawa wanda ba a san shi ba ya tura ainihin aiwatar da bayanin Bitcoin.

Akwai irin wannan rufaffen saƙo a cikin ma'amaloli 50 na farko."The Times ta ruwaito a ranar 3 ga Janairu, 2009 cewa Chancellor of Exchequer na gab da gudanar da zagaye na biyu na bailouts ga bankuna."

A gare ni da mutane da yawa, wannan yana nuna a fili manufar Bitcoin don samar da madadin tsarin kuɗi na duniya marar adalci wanda bankunan tsakiya da 'yan siyasa ke sarrafawa.

Aikace-aikacen fasahar blockchain da ke mai da hankali kan tasirin zamantakewa shine ainihin ɓangaren wannan filin.Tun farkon 2013, lokacin da na fara bincika tasirin fasahar blockchain a cikin sarkar samar da kayayyaki, wasu sun fara amfani da waɗannan cibiyoyin sadarwar da aka raba don samar da sabis na banki na gaskiya ga waɗanda ba su da banki.Bibiyar gudummawar sadaka da kiredit na carbon.

Don haka, menene ya sa fasahar blockchain ta zama kayan aiki mai tasiri don gina duniya mafi adalci kuma mai dorewa?Mafi mahimmanci, shin yawan iskar carbon da ke ƙaruwa na blockchain ya sa waɗannan fa'idodin ba su da ma'ana?

Me yasa blockchain ya zama kayan aiki mai ƙarfi tare da tasirin zamantakewa?

Blockchain yana da ikon fitar da tasiri mai kyau a cikin kewayon da yawa.Wani ɓangare na wannan ƙarfin ya ta'allaka ne a cikin sa hannun mai amfani don cimma daidaiton ƙirƙirar ƙimar cibiyar sadarwa.Ba kamar cibiyoyin sadarwa na tsakiya irin su Facebook, Twitter ko Uber ba, inda masu hannun jari kaɗan ne kawai ke kula da ci gaban cibiyar sadarwar kuma suna amfana da shi, toshe yana ba da damar tsarin ƙarfafawa don amfanar duk hanyar sadarwar.

Lokacin da na fara ƙoƙarin amfani da fasahar blockchain, na ga irin wannan tsarin ƙarfafawa mai ƙarfi wanda zai iya daidaita tsarin jari-hujja.Wannan shine dalilin da ya sa na zaɓi gwadawa.

Ƙarfin cibiyar sadarwar da aka raba ta ta'allaka ne a cikin fayyace ta.Duk wani ma'amala akan blockchain an tabbatar da shi ta ƙungiyoyi da yawa, kuma babu wanda zai iya gyara bayanai ba tare da sanar da cibiyar sadarwa gaba ɗaya ba.

Ba kamar sirrin da ke canza algorithms na manyan kamfanonin fasaha ba, kwangilar blockchain na jama'a ne, kamar yadda ka'idodin da ke kewaye da wanda zai iya canza su da yadda za a canza su.A sakamakon haka, an haifar da wani tsari mai tsauri da gaskiya.A sakamakon haka, blockchain ya lashe sunan sanannen "na'urar amincewa".

Saboda waɗannan halaye, aikace-aikacen da aka gina akan blockchain na iya samun tasiri mai kyau ga al'umma da muhalli, ko ta fuskar rarraba dukiya ko kuma dangane da haɗin kai na kudi da yanayi.

Blockchain na iya samun haɗin kai na asali na samun kudin shiga ta hanyar tsarin kama da Circles, na iya inganta gyaran kuɗin gida ta hanyar tsarin kamar Colu, zai iya inganta tsarin hada-hadar kudi ta hanyar tsarin kama da Celo, kuma yana iya yada alamun ta hanyar tsarin kama da shi. Cash App , Har ma da haɓaka kariyar kadarorin muhalli ta hanyar tsarin kamar Seeds da Regen Network.(Bayanin edita: Circles, Colu, Celo, Cash App, Seeds, da Regen duk ayyukan blockchain ne)

Ina sha'awar ingantaccen tsarin canjin tsarin da fasahar blockchain ta haifar.Bugu da ƙari, za mu iya ƙarfafa tattalin arzikin madauwari da kuma canza gaba ɗaya yadda ake rarraba gudummawar agaji.Ga waɗancan aikace-aikacen da za su iya canza duniya bisa fasahar blockchain, har yanzu muna kan saman ne kawai.

Koyaya, Bitcoin da sauran makamantan blockchain na jama'a suna da babban aibi.Suna cinye makamashi mai yawa kuma har yanzu suna girma.

Blockchain yana cinye makamashi ta hanyar ƙira, amma akwai wata hanya

Hanyar tabbatarwa da amincewa da ma'amaloli akan blockchain yana da ƙarfin kuzari sosai.A gaskiya ma, blockchain a halin yanzu yana da kashi 0.58% na amfani da wutar lantarki a duniya, kuma hakar ma'adinan Bitcoin kadai yana cinye kusan wutar lantarki iri ɗaya da gwamnatin tarayya ta Amurka baki ɗaya.

Wannan yana nufin cewa lokacin da ake tattauna ci gaba mai dorewa da fasahar blockchain a yau, dole ne ku daidaita daidaito tsakanin fa'idodin tsarin dogon lokaci da buƙatar gaggawa na yanzu don rage yawan amfani da mai.

Abin farin ciki, akwai ƙarin hanyoyin da suka dace da muhalli don ƙarfafa sarkar jama'a.Ɗaya daga cikin mafi kyawun mafita shine "Hujja na Stake in PoS".Tabbacin gungumen azaba a cikin PoS shine tsarin haɗin gwiwa wanda ke kawar da tsarin aikin hakar ma'adinai mai ƙarfi da ake buƙata ta "Hujja na Aiki (PoW)" kuma a maimakon haka ya dogara da haɗin kan hanyar sadarwa.Mutane suna cin amanar kadarorin su na kuɗi akan amincin su na gaba.

A matsayin al'umma mafi girma na biyu mafi girma a duniya a duniya, al'ummar Ethereum sun kashe kusan dalar Amurka biliyan 9 don tabbatar da hannun jari a PoS kuma sun aiwatar da wannan tsarin yarjejeniya tun farkon Oktoba.Rahoton Bloomberg a wannan makon ya nuna cewa wannan canjin zai iya rage yawan kuzarin Ethereum da fiye da 99%.

Hakanan akwai ƙarfin tuƙi mai hankali a cikin al'ummar crypto don magance matsalar amfani da makamashi.A wasu kalmomi, fasahar blockchain tana hanzarta karɓar ƙarin hanyoyin samar da makamashi masu dacewa da muhalli.

A watan da ya gabata, cibiyoyi irin su Ripple, Taron Tattalin Arziki na Duniya, Consensys, Coin Shares, da Energy Network Foundation sun ƙaddamar da sabon "Yarjejeniyar Climate Cryptographic (CCA)", wanda ya bayyana cewa ta 2025, duk blockchains a duniya za su yi amfani da 100% makamashi mai sabuntawa.

A yau, farashin carbon na blockchain yana ƙayyadad da ƙimar ƙimarsa gabaɗaya.Duk da haka, idan hujja na gungumen azaba a cikin PoS ya tabbatar da cewa yana da amfani a matsayin shaida na aikin PoW, zai buɗe kayan aiki mai dacewa da yanayi wanda zai iya ƙarfafa ci gaba mai dorewa da kuma ƙara amincewa da sikelin.Wannan yuwuwar tana da girma.

Gina kyakkyawar makoma mai haske da gaskiya akan blockchain

A yau, ba za mu iya yin watsi da haɓakar hayaƙin carbon na blockchain ba.Koyaya, kamar yadda adadin kuzari da nau'in makamashin da fasahar blockchain ke amfani da shi sun sami sauye-sauye masu yawa, nan ba da jimawa ba za mu iya ƙirƙirar kayan aiki don haɓaka ci gaban zamantakewa da muhalli a babban sikelin.

Kamar kowane sabon fasaha, hanyar blockchain daga ra'ayi zuwa ainihin mafita ga kamfanoni ba madaidaiciyar layi ba ne.Wataƙila kun shaida ko kulawa da ayyukan da suka kasa bayarwa.Na kuma fahimci cewa ana iya samun shakku.

Amma tare da aikace-aikace masu ban mamaki da ke bayyana a kowace rana, da kuma tunani mai zurfi da zuba jarurruka don rage yawan makamashi na blockchain, bai kamata mu shafe darajar da fasahar blockchain za ta iya kawowa ba.Fasahar Blockchain tana da manyan damammaki ga kasuwanci da duniyarmu, musamman dangane da haɓaka amana ta hanyar fayyace jama'a.

42

#BTC#   #Kadena#  #G1#


Lokacin aikawa: Mayu-31-2021