Rubutun asali rahoto ne akan DAO, kuma wannan labarin shine taƙaitaccen bayanin marubucin don taƙaita rahoton, kama da tarwatsa mahimman bayanai.

A cikin shekaru, manyan halayen canza ƙungiyoyi sune: rage farashin ciniki don daidaitawa.Wannan yana bayyana a ka'idar kamfani na Coase.Kuna iya samun wasu gyare-gyare marasa mahimmanci, kamar amfani da tsarin goyan bayan shawara a cikin ƙungiya, amma wani lokacin babban canji na tsari yana faruwa.Da farko, yana kama da ƙaramin ci gaba, amma yana iya haifar da sabon nau'in ƙungiya gaba ɗaya.
DAO ba zai iya rage farashin ma'amala kawai ba, har ma ya haifar da sabbin nau'ikan tsari da abubuwan haɗin gwiwa.

Domin samun DAO mai ƙarfi, membobi dole ne:

Daidaitaccen damar samun bayanai iri ɗaya don yanke shawara
Ya kamata a sami wannan kuɗin yayin gudanar da ma'amaloli da aka fi so
Hukunce-hukuncen nasu sun dogara ne akan nasu na DAO da mafificin bukatu (ba akan tilastawa ko tsoro ba)
DAO yana ƙoƙari ya magance matsalolin da suka shafi aikin gama kai ta hanyar daidaita abubuwan ƙarfafa mutum tare da mafi kyawun sakamako na duniya (ga mutane ko kamfanoni), don haka warware matsalolin haɗin kai.Ta hanyar haɗa kuɗi da jefa ƙuri'a kan rabon kuɗi, masu ruwa da tsaki za su iya raba farashi tare da ƙarfafa haɗin kai don amfana da yanayin yanayin gaba ɗaya.

DAO yana amfani da sabon nau'i na madadin mulki don gwaje-gwaje mafi girma.Ba a gudanar da waɗannan gwaje-gwajen ta hanyar babbar ƙasa ta ƙasa ba, amma a tushen tushen al'ummomin yankin.Wannan shine lokacin da kololuwar haɗaɗɗiyar duniya ta bayyana a cikin taga kallon baya, kuma duniya tana mai da hankali kan ƙarin ƙirar gida.

Ya kamata a lura cewa Bitcoin shine nau'in farko na DAO.Ƙungiya na masu haɓakawa ne ke tafiyar da ita ba tare da ikon tsakiya ba.Sun fi yin yanke shawara game da makomar aikin ta hanyar Tsarin Inganta Ingantaccen Bitcoin (BIP), wanda ke buƙatar duk mahalarta cibiyar sadarwa (ko da yake galibi Miners da musayar) na iya ba da shawarwari game da canje-canjen aikin.Lambar da za a yi.

Za a sami ƙarin masu samar da DSaaS (DAO Software a matsayin Sabis), kamar OpenLaw, Aragon da DAOstack, da nufin haɓaka haɓakar DAO a matsayin rukuni.Za su samar da kayan aikin ƙwararru akan buƙatu kamar su shari'a, lissafin kuɗi da binciken wasu na uku don ba da sabis na yarda.

A cikin DAO, akwai triangle na kasuwanci, kuma waɗannan sharuɗɗan dole ne a auna su don samun sakamako mafi kyau don DAO ya iya kammala aikinsa:

Fita (mutum)
Murya (Gwamnati)
Amintacciya (karkatarwa)
DAO ya ƙalubalanci tsarin tsarin gargajiya na gargajiya da keɓantaccen tsari da ake gani a fannoni da yawa na duniyar yau.Ta hanyar "hikimar taron jama'a", yanke shawara tare zai iya zama mafi kyau, ta yadda za a tsara tsari.

Haɗin kai na DAO da ɓangarorin kuɗi (DeFi) suna haɓaka sabbin samfura.Kamar yadda DAO ke amfani da samfurori na DeFi a matsayin hanyar biyan kuɗi / rarrabawa da haɓakawa da ƙididdiga, DAO zai haɓaka kuma ya haifar da ƙarin samfurori na DeFi da ke hulɗa da DAO.Zai zama mafi ƙarfi idan aiwatar da DeFi ya ba da damar masu riƙe alamar yin amfani da mulki don keɓancewa da haɓaka ƙirar sigogin aikace-aikacen, ta haka ƙirƙirar ingantaccen ƙwarewar mai amfani.Hakanan ana iya amfani dashi don kulle lokaci da ƙirƙirar nau'ikan tsarin kuɗi daban-daban.

DAO yana ba da damar haɗa babban jari, rarraba babban birnin da aka ware da kuma ƙirƙirar kadarorin da ke goyan bayan wannan babban birnin.Suna kuma ba da damar a ware albarkatun da ba na kuɗi ba.

Yin amfani da DeFi yana ba DAO damar ketare masana'antar banki na gargajiya da rashin ingancinsa.Wannan yana da mahimmanci sosai saboda yana ƙirƙirar kamfani mara amana, mara iyaka, bayyananne, samun dama, aiki tare da haɗin gwiwa.

Al’ummar DAO da gudanar da mulki suna da sarkakiya da wuyar iya tafiyar da su daidai, amma suna da matukar muhimmanci ga nasarar DAO.Akwai buƙatar daidaita hanyoyin daidaitawa da ƙarfafawa ta yadda duk membobin al'umma su ɗauki gudummawar su da mahimmanci.

Yawancin DAOs suna son kunsa tsarin doka tare da lambar kwangilar wayo ta asali a kusa da mahallin don bin ka'idoji, ba da kariya ta doka da iyakance iyaka ga mahalartanta, da ba da izinin tura kuɗi cikin sauƙi.

DAOs na yau ba su da cikakkiyar ma'amala ko cikakken 'yancin kai.A wasu lokuta, ƙila ba za su taɓa son zama cikakkun samfuran da aka raba su ba.Yawancin DAO za su fara tare da daidaitawa, sannan su fara ɗaukar kwangiloli masu wayo don sarrafa sauƙi na cikin gida da iyakance gudanarwa ta tsakiya.Tare da daidaitattun maƙasudi, ƙira mai kyau da sa'a, za su iya zama ainihin juzu'in DAO a cikin lokaci.Tabbas, kalmar ƙungiyoyi masu cin gashin kansu, waɗanda ba su cika nuna gaskiya ba, ya kawo zafi da hankali sosai.

DAO ba mahimmanci ba ne ko na musamman ga fasahar blockchain.DAO tana da dogon tarihi na inganta tsarin mulki, yanke shawara, haɓakawa da haɓaka gaskiya, da baiwa membobin damar jefa ƙuri'a da kuma taka rawa wajen yanke shawara.

Kasancewar DAO a halin yanzu ana nufin sassan da ke cikin sashin cryptocurrency.Yawancin DAO suna buƙatar ƙaramin shiga cikin mulkin cryptocurrency.Wannan haƙiƙa yana iyakance sa hannu na mahalarta cryptocurrency, yawanci masu wadata da ƙwarewa ta fasaha don shiga cikin DAO.


Lokacin aikawa: Juni-02-2020